Saturday, August 17, 2019 - 08:35

Truyền thông nhà nước Triều Tiên xác nhận nhà lãnh đạo Kim Jong-un đã đích thân chỉ đạo vụ thử tên lửa lần thứ 6 trong chỉ hơn 3 tuần. 

Wednesday, August 14, 2019 - 08:43

Trung Quốc được cho đã không chấp nhận yêu cầu từ phía Mỹ cho 2 tàu chiến của Washington thăm cảng Hong Kong, trong bối cảnh căng thẳng đang gia tăng tại đặc khu này. 

Thursday, August 1, 2019 - 08:35

Triều Tiên xác nhận nhà lãnh đạo Kim Jong-un đã thị sát vụ phóng tên lửa mới nhất, chỉ 6 ngày sau vụ phóng về phía biển Nhật Bản. 

Monday, July 29, 2019 - 08:13

Israel đã đăng tải video cho thấy nước này thử nghiệm thành công hệ thống phòng thủ tên lửa tầm xa có thể thách thức các tên lửa đạn đạo phóng từ đối thủ lâu đời Iran. 

Saturday, July 27, 2019 - 08:34

Tổng thống Mỹ Donald Trump cho rằng các tên lửa do Triều Tiên phóng đi gần đây chỉ là những tên lửa tầm ngắn và nhiều nước cũng sở hữu loại tên lửa này.

Thursday, July 25, 2019 - 08:22

Hải quân Mỹ ngày 24/7 đã đưa một tàu chiến đi qua eo biển Đài Loan ngay sau khi Bắc Kinh cảnh báo Washington tránh xa hòn đảo này. 

Wednesday, July 24, 2019 - 08:28

Bộ Quốc phòng Nga đã công bố video ghi lại cảnh hai máy bay ném bom của nước này bị ít nhất hai máy bay chiến đấu Hàn Quốc chặn và bám đuổi. 

Saturday, July 20, 2019 - 10:52

Một nhà báo có mặt trên tàu tấn công đổ bộ Mỹ USS Boxer đã mô tả lại cuộc đụng độ đầy căng thẳng và nguy hiểm giữa tàu Mỹ và trực thăng Iran ngay trước khi Washington tuyên bố bắn rơi máy bay...

Friday, July 19, 2019 - 08:45

Mỹ bắn rơi máy bay không người lái của Iran

Wednesday, July 17, 2019 - 09:28

Nga khai hỏa tên lửa hành trình siêu âm uy lực

Pages