Monday, November 20, 2017 - 17:05

Ngày 20/11, Liên Bộ Công Thương - Tài chính quyết định đồng loạt tăng giá xăng dầu từ 15h. Giá xăng tăng trong khoảng 385-434 đồng/lít, lên trên 18.580 đồng/lít đối với RON 92.
 

Wednesday, July 19, 2017 - 08:47

Bộ ghế 13 tỷ và trứng gà 35 nghìn/quả
 

Tuesday, July 18, 2017 - 08:19

Gần một tuần nay giá thịt lợn hơi xuất chuồng liên tục tăng. Mỗi ngày, thịt lợn tăng thêm 2 giá và hiện thương lái săn mua với mức giá 42.000 đồng/kg. Trước đây, thua lỗ phải bán tháo với giá rẻ...

Thursday, July 13, 2017 - 08:25

Sau 6 tháng liên tiếp giá lợn giảm xuyên đáy khiến người chăn nuôi thua lỗ tiền tỷ thì mấy ngày gần đây, giá thịt lợn hơi xuất chuồng đã và đang tăng mạnh. Theo đó, với mức giá lợn hơi từ 28.000-...

Friday, March 31, 2017 - 09:02

Một người Cần Thơ đã đứng ra thu mua và tiêu thụ giúp người dân hàng tấn dưa.
 

Monday, March 6, 2017 - 09:40

Sau chuỗi ngày đi lên mạnh, giá xăng thế giới bắt đầu đảo chiều đi xuống khiến giá hàng hóa này có thể được điều chỉnh giảm ở chu kỳ mới.
 

Thursday, January 5, 2017 - 17:00

Giá hàng hoá dịp Tết Nguyên đán 2017 được nhận định sẽ tăng khoảng 5-10% so với ngày thường và tăng khoảng 4-5% so với cùng kỳ năm trước.
 

Tuesday, May 10, 2016 - 09:48

Hàng chục cửa hàng thịt hết veo trong buổi sáng mở chợ dù giá đã tăng từ 3 – 5% so với trước, còn các cửa hàng cá biển, dù chủ buôn có mời gãy lưỡi, khách cũng lắc đầu.Chúng tôi có cuộc khảo sát...

Friday, January 29, 2016 - 11:44

Mở cửa phiên giao dịch sáng nay (27/1), giá vàng trong nước bật tăng theo đà thế giới, tiến sát mốc 33 triệu đồng/lượng.

Thursday, November 19, 2015 - 10:57

Về tình hình kinh doanh 9 tháng đầu năm 2015, MSR cho biết mặc dù giá trung bình của cả bốn loại hàng hóa đã giảm so với cùng kỳ năm ngoái, trong đó giá các sản phẩm vonfram và bismut giảm hơn 30...

Pages